Sky View Observatory na bikin Seattle Pride ta hanyar fasaha, al'umma da kuma yarda

Yayinda Seattle ke bikin Girman kai a cikin watan Yuni don shekara ta arba'in da biyar, Sky View Observatory yana ɗaukaka ayyukan tsawon wata zuwa sabon tsayi a cikin gidan kallo mafi tsayi a Pacific Northwest. Bukukuwa suna farawa tare da nuna zane-zane iri-iri wanda za a fara a ranar 1. Yuni Ayyukan da aka tsara a duk watan sun haɗa da Bakan gizo Bingo, wani gari na gari mai kyauta a ranar 6 ga Yuni, jan lokacin labarin sarauniya ga yara, haɗin gwiwar cikin gida, kayan kwalliya na musamman da sauransu .

Nunin zane-zane, Dubi Irin Nisan da muka Yi: Nunin Kira na Queer 902 a Sama, wanda Timothy Rysdyke ya shirya, babban ɗaukaka ne na soyayya, salama da karɓar LGBTQ a Sky View Observatory. Nunin ya haɗu da mahimmin ɓangare na masu zane-zane waɗanda aikinsu ke nuna tarihin tarihi da kowane matsayin mai zane a ciki.

eTN Chatroom: Tattauna da masu karatu daga ko'ina cikin duniya:


"Ra'ayoyi daga gidan kallon ba abin yarda bane," in ji Timothy Rysdyke, mai kula da shirin zane-zane. “Ina matukar matukar farin cikin nuna wasu daga cikin masu zane-zane a birni a wannan katafaren wurin don zane-zane.”

Jennifer Tucker, Babban Manajan Kamfanin Sky View Observatory ya ce: "Nuna irin wannan kere-kere da baiwa a tare tare da ra'ayoyinmu na ban mamaki ya dace sosai," in ji Jennifer Tucker. "Tallafawa ƙungiyar LGBTQ ta Seattle na da matukar mahimmanci ga ƙungiyar masu lura da Sky View kuma ba za mu iya jiran wata ɗaya na nishaɗi, wahayi da biki daga saman Seattle ba."

An kammala shagulgulan alfahari a Sky View Observatory tare da haɗin gwiwa tare da Lambert House - cibiyar zamantakewar matasa don LGBTQ - inda wani ɓangare na kuɗaɗen da aka samu daga siyar da tikiti a ƙarshen mako na 28 zuwa 30 ga Yuni zai amfanar da ƙungiyar.

Louise Chernin, Shugaba da Shugaba na erungiyar Businessungiyar Kasuwanci ta Greater Seattle Louise Chernin ta ce, "Wace hanya mafi kyau da za a yi bikin watan Girman kai fiye da tazarar kafa 902 a Sky View Observatory," “Yayin da kuke zaune a saman duniya, kuna shan abin sha, mutanen da ke Sky View sun haɗa zane mai ban mamaki daga masu fasahar LGBTQ da ayyukan nishaɗi don mai da wannan watan Alfahari ya zama mafi ban mamaki. Wannan Yuni, ban da yin tafiya a cikin Parade, yana gudana a kusa da PrideFests da jin daɗin rayuwar dare a kan Hill, ƙara hawa mai kayatarwa mai ban sha'awa zuwa hawan kallo mai kyau na Sky View da kuma yin tunani akan hawan daji da muke ciki tsawon shekaru 50 da suka gabata tun Stonewall . ”

Game da Binciken Duba Sky: Yana kan bene na 73 na Cibiyar Columbia, Sky View Observatory ya ƙunshi ra'ayoyin digiri na 360 na Seattle da yankin da ke kewaye da shi. Buɗe kwana bakwai a mako, wannan rukunin kulawa yana zaune a tsayi sama da ƙafa 900.

Leave a Comment